Monday, October 14, 2019
Home > News > ਸਿੱਖੀ ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਹਮਲੇ, ਪੰਥ ਦੇ ਆਪੇ ਬਣੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ਕਿਉਂ ਚੁੱਪ, ਕਿਉ ਜਖਮਾਂ ਤੇ ਤੇਲ ਪਾਓਨੇ ਉਹ ਬਾਜ ਆ ਜਾਓ

ਸਿੱਖੀ ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਹਮਲੇ, ਪੰਥ ਦੇ ਆਪੇ ਬਣੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ਕਿਉਂ ਚੁੱਪ, ਕਿਉ ਜਖਮਾਂ ਤੇ ਤੇਲ ਪਾਓਨੇ ਉਹ ਬਾਜ ਆ ਜਾਓ

ਸਿੱਖੀ ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਹਮਲੇ, ਪੰਥ ਦੇ ਆਪੇ ਬਣੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ਕਿਉਂ ਚੁੱਪ, ਕਿਉ ਜਖਮਾਂ ਤੇ ਤੇਲ ਪਾਓਨੇ ਉਹ ਬਾਜ ਆ ਜਾਓ, ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗਰੰਥ ਸਹਿਬ ਜੀ ਦੀ ਸਿਖਿਆ ਹਰ ਤਰਾਂ ਦੇ ਫੋਕੇ ਕਰਮਕਾਂਡ, ਵਹਿਮ,ਭਰਮ ਅਤੇ ਅੰਧ ਵਿਸਵਾਸ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦੀ ਹੈ।ਸਰਬ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਦਾ ਸੰਦੇਸ ਵੀ ਗੁਰੂ ਗਰੰਥ ਸਹਿਬ ਚੋਂ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।ਗੁਰਬਾਣੀ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਸਿੱਖੀ ਸਿਧਾਂਤ ਮਨੁਖਤਾ ਨੂੰ ਅਡੰਬਰਵਾਦ ਤੋਂ ਨਿਖੇੜਦੇ ਹਨ।

ਅੱਜ ਜਿਤਨੇ ਹਮਲੇ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਦੀ ਵੀਚਾਰਧਾਰਾ ਤੇ (ਦਸ਼ਮ ਗ੍ਰੰਥ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕਰਵਾ ਕੇ), ਸਿੱਖ ਰਹਿਤ ਮਰਿਯਾਦਾ ਤੇ, ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ (ਸਾਡੇ ਸਿੱਖਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਉਦਮ ਨਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੇ)ਬਾਬੇ ਨਾਨਕ ਦੀ ਵੀਚਾਰਧਾਰਾ ਅਤੇ ਸਿੱਖੀ ਦਾ ਕੀ ਬਣੇਗਾ? ਕੁੱਝ ਸੰਪਰਦਾਵਾਂ ਅਤੇ ਡੇਰੇਦਾਰ ਆਪਣੇ ਮਹੀਨਾਵਾਰੀ ਰਸਾਲੇ ਵੀ ਕੱਢ ਰਹੇ ਹਨ ਜ੍ਹਿਨਾਂ ਦਾ ਮਕਸਦ ਹੀ ਸ਼ਬਦ ਗੁਰੂ ਨਾਲ ਤੋੜ ਕੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਇਤਿਹਾਸ ਦੀ, ਸਭਿਆਚਾਰ ਦੀ ਜਾਂ ਸਭਿਅਤਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਤਾਂ ਉਹ ਗੱਲ ਸਿੱਖੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਕੇ ਸਿੱਖੀ ‘ਤੇ ਹੀ ਖ਼ਤਮ ਹੋਵੇਗੀ, ਪ੍ਰੰਤੂ ਆਏ ਦਿਨ ਸਿੱਖੀ ‘ਤੇ ਹੁੰਦੇ ਹਮਲੇ, ਚਾਹੇ ਉਹ ਗੁਰੂੁ ਸਾਹਿਬਾਨ ‘ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ, ਚਾਹੇ ਗੁਰਬਾਣੀ ‘ਤੇ, ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕੌਮਾਂ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਦੇ ਨਸਲਘਾਤ ਲਈ ਵੀ ਪਿਛਲੇ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਥਿਆਰ ਵਰਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਿੱਖ ਕੌਮ ‘ਤੇ ਸਭਿਆਚਾਰਿਕ ਹਮਲੇ ਤਾਂ ਗੁਰੂ ਕਾਲ ਵਿਚ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਬੰਦਾ ਸਿੰਘ ਬਹਾਦਰ ਦੀ ਸ਼ਹੀਦੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਜੰਗਲਾਂ ਆਦਿ ਵਿਚ ਰਹਿਣਾ ਪਿਆ ਤਾਂ ਪੰਥ ਦੁਸ਼ਮਣ ਤਾਕਤਾਂ ਗੁਰਧਾਮਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਬਜ਼ ਹੋ ਕੇ ਸਿੱਖੀ ਦੇ ਇਲਾਹੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੀ ਥਾਂ ਬਿਪਰ ਦਾ ਕੂੜ ਪ੍ਰਚਾਰ, ਅਸੀਂ ਸਮਝਦੇ ਹਾਂਕਿ ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਦਾ ਇਹ ਲੁਕਵਾਂ ਹੱਲਾ ਵੀ ੧੯੮੪ ਦੇ ਪ੍ਰਤੱਖ ਹਮਲੇ ਵਾਂਗ ਅਸਫਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕੁਉਂਕਿ ਜਿਵੇਂ ਸਰਕਾਰੀ ਦਹਿਸ਼ਤ ਅਤੇ ਵਹਿਸ਼ਤ ਦੇ ਜਿਵੇਂ ਸਿੱਖ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਵੀ ਡਟਕੇ ਸ਼ਹੀਦੀਆਂ ਪਾਉਂਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਸਿੱਧ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਸਿੱਖ ਪੰਥ ਆਪਣੇ ਨਿਆਰੇਪਣ ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਦੀ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਨੇ ਹੀ ਉਸ ਪਾਪੀ ਨੂੰ ਵਕਤੀ ਤੌਰ ਤੇ ਜੇਲ਼੍ਹ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਏ ਦਿਨ ਸਿੱਖੀ ਤੇ ਨਵੇ ਤੋ ਨਵੇ ਹਮਲੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਅੱਜ ਤੱਕ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪੁਲਿਸ ਗ੍ਰਿਫਤ ਤੋ ਦੂਰ ਹਨ ,ਜੇਕਰ ਫ਼ਿਰਕੂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਦਿਆਂ ਆਪਣਾ ਧਰਮ ਬਚਾਉਣਾ ਅਤੇ ਕੌਮ ਦੀ ਹੌਦ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣਾ ਹੈ ਤਾ ਆਜਾਦ ਸਿੱਖ ਮੀਡੀਏ ਜਲਦ ਤੋ ਜਲਦ ਖੜਾ, ਸਿੱਖੀ ਤੇ ਚਾਰੇ ਪਾਸਿਆਂ ਤੋਂ ਹਮਲੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਿੱਖੀ ਦੀ ਹੋਂਦ ਨੂੰ 2070 ਤੱਕ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਲਲਕਾਰੇ ਮਾਰੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਦੀਆਂ ਨਿਰੰਤਰ ਦੁਖਦਾਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਾਪਰ ਰਹੀਆ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ‘ਚੋਂ ‘ਊੜਾ ਤੇ ਜੂੜਾ’ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਕੋਝੇ ਯਤਨ ਕੀਤਾਜੂਨ 1984 ਦੇ ਹਮਲੇ ਤੋ ਭਿਅਾਨਕ ਹਮਲੇ ਅਜਕਲ ਸਿਖ ਕੋਮ ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਇਸਵਾਰ ਇਹ ਹਮਲੇ ਇੰਨੇ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਕੇ ਸਾਨੂੰ ਪਤਾ ਵੀ ਨਹੀ ਲਗ ਰਿਹਾ ਕਿ ਸਿੱਖੀ ਪਰਚਾਰ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਸਿੱਖੀ ਖਤਮ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਸਿੱਖੀ ਸਰੂਪ ਚ, ਸੱਤਾ ਲਾਲਸਾ, ਸੁਆਰਥ ਤੇ ਪਦਾਰਥ ਦੀ ਭੁੱਖ ਨੇ ਸਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਤੇ ਅਜਿਹੀ ਪੱਟੀ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਕੌਮ ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਮਲੇ, ਸਾਨੂੰ … ਕੌਮ ‘ਚ ਆਏ ਨਿਘਾਰ, ਪਾਟੋ-ਧਾੜ ਤੇ ਸਿੱਖੀ ਸਿਧਾਤਾਂ ਤੋਂ ਥਿੜਕਣ ਕਾਰਣ, ਸਿੱਖ ਦੁਸ਼ਮਣ ਤਾਕਤਾਂ ਦੇ ਹੌਸਲੇ ਅੱਜ ਇਸ ਕਦਰ ਬੁਲੰਦ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ਕਿ