Monday, October 14, 2019
Home > News > 23 ਇੰਚ ਦਾ ਅਨੋਖਾ ਬੰਦਾ ਜਿਸਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਦੇਵਤਾ ਬਣਾ ਕੇ ਪੂਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ..ਸਭ ਮੁਰਾਦਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਦਾ

23 ਇੰਚ ਦਾ ਅਨੋਖਾ ਬੰਦਾ ਜਿਸਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਦੇਵਤਾ ਬਣਾ ਕੇ ਪੂਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ..ਸਭ ਮੁਰਾਦਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਦਾ

23 ਇੰਚ ਦਾ ਅਨੋਖਾ ਬੰਦਾ ਜਿਸਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਦੇਵਤਾ ਬਣਾ ਕੇ ਪੂਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ..ਸਭ ਮੁਰਾਦਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਦਾ..ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ 21 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਉਚਾਈ ਅਤੇ ਭਾਰ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ…..2 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ, ਉਸ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਇਕ ਹਿੰਦੂ ਦੇਵਤਾ ਦੇ ਪੁਨਰ ਜਨਮ ਵਜੋਂ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ

ਅਤੇ ਲੋਕ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਉਸ ਨੂੰ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦੇਣ ਲਈ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ..A man is being worshipped as the reincarnation of a Hindu God after a mystery condition left him just 23 inches tall.ਵਹਿਮਾਂ ਭਰਮਾਂ ਵਿਚ ਫਸੇ ਇਸ ਮੁਲਕ ਵਿਚ ਅੰਧ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਡੂੰਘਾ ਘਰ ਕਰ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਰੁੱਖਾਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਜਾਨਵਰਾਂ ਤੱਕ ਇਥੇ ਸਭ ਨੂੰ ਪੂਜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਿਸ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਇਹ ਸਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਾਨਸਾ ਜਿਲੇ ਵਿਚ,ਜਿਥੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਮੁੰਡਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਉਚਾਈ ਸਿਰਫ 23 ਇੰਚ ਹੈ ਤੇ ਉਮਰ ਹੈ 21 ਸਾਲ। ਸਧਾਰਨ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰਾ ਦਿਸਦਾ ਇਹ ਮੁੰਡਾ ਆਸੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਖਿੱਚ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਤਾਂ ਹੈ ਹੀ,ਨਾਲ ਦੀ ਨਾਲ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਰੱਬ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਸਮਝਕੇ ਪੂਜਦੇ ਵੀ ਹਨ ਤੇ ਮੱਥੇ ਟੇਕਦੇ ਹਨ।ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨਾਮ ਦਾ ਇਹ ਮੁੰਡਾ ਕਿਸੇ ਬਿਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਅਜਿਹਾ ਹੋ ਗਿਆ ਕਿ ਉਸਦਾ ਕੱਦ ਵੀ ਛੋਟਾ ਹੈ ਤੇ ਉਸਦੀ ਸ਼ਕਲ ਵੀ ਕੁਝ ਅਜੀਬ ਜਿਹੀ ਦਿਸਦੀ ਹੈ। ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਰੱਬ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਸਮਝਕੇ ਪੂਜਦੇ ਹਨ। ਸੋ ਇੱਕ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਕਰਕੇ ਇਹ ਮੁੰਡਾ ਅਜਿਹਾ ਹੈ,ਨਾ ਕਿ ਚਮਤਕਾਰ ਕਰਕੇ ਜਾਂ ਕੋਈ ਦੈਵੀ ਤਾਕਤ,ਪਰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿਚ ਫਸੇ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਪੂਜ ਰਹੇ ਹਨ।