Sunday, October 20, 2019
Home > News > ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ 400 KM ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੇ ਹੈ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਗੰਨ ਮਾਰਕੀਟ ..

ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ 400 KM ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੇ ਹੈ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਗੰਨ ਮਾਰਕੀਟ ..

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਕਰਾਵਾਂਗੇ ਇੱਕ ਬੇਹੱਦ ਰੌਚਕ ਤੇ ਖਤਰਨਾਕ ਸ਼ਹਿਰ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਪਹਿਚਾਣ ਜਿਥੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵਾਗ ਵਿਕਦੀਆਂ ਨੇ AK ਸੰਤਾਲੀਆਂ !! ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਕਰਾਂਗੇ ਗੱਲ ਜਿਥੇ ਲਗਦੀ ਹੈ ਬੰਦੂਕਾਂ ਦੀ ਮੰਡੀ !! ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਇਲਾਕੇ ‘ਦਰਾ ਆਦਮ ਖੇਲ’ ਦੀ ਜੋ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਸ਼ਹਿਰ ਹੈ ਜਿਥੇ ਬੰਦੂਕਾਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵਾਂਗ ਖੁਲੇਆਮ ਵਿਕਦੀਆਂ ਨੇ।

ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਤੁਸੀਂ ਜਗਾਹ ਜਗਾਹ ਮੰਡੀਆਂ ਦੇਖੀਆਂ ਹੋਣੀਆਂ। ਕਿਤੇ ਫਲਾਂ ਦੀ ਮੰਡੀ ਤੇ ਕਿਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਮੰਡੀ। ਇਹਨਾਂ ਦੋਹਾਂ ਮੰਡੀਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕੋਈ ਹੋਰ ਮੰਡੀ ਚਲਦੀ ਹੋਵੇ। ਪਰ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਕਹੇ ਕਿ ਫਲਾਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਮੰਡੀ ਵੀ ਲਗਦੀ ਹੈ ਜਿਥੇ ਬੰਦੂਕਾਂ ਤੇ ਬੰਬ ਵੇਚੇ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਲਗੇਗਾ ?? ਹਥਿਆਰਾਂ ਦੀ ਇਹ ਮੰਡੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦਰਾ ਆਦਮ ਖੇਲ ਵਿਚ ਲਗਦੀ ਹੈ ਜਿਥੇ ਹਰ ਬੰਦੂਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਤੇ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਕੀਮਤ ਤੇ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। AK ਸੰਤਾਲੀ ਵਰਗੀ ਖਤਰਨਾਕ ਰਾਈਫਲ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਆਧੁਨਿਕ ਪਿਸਤੌਲ ਇਥੇ ਹਰ ਚੀਜ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਜਾਵੇ ਕਿ ਮਸ਼ੀਨ ਗਨ ਜਾਂ AK – 47 ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਿਉ ਹੋਵੇਗੀ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਲੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਦਸੋਗੇ । ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜੇਹੀ ਮਾਰਕੀਟ ਹੈ , ਜਿੱਥੇ ਮਸ਼ੀਨ ਗਨ ਅਤੇ AK – 47 ਵਰਗੀਆਂ ਖਤਰਨਾਕ ਗਨ ਕਬਾੜ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ।ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਸ਼ੋਕੇਸ ਵਿੱਚ ਰੂਸ ਦੀ AK 47 ਮਿਲੇਗੀ ਤਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਐੱਮ16 ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਰਾਇਫਲ । ਥੋੜ੍ਹਾ ਤੁਰ ਫਿਰ ਕੇ ਦੇਖੀਏ ਤਾਂ ਸ਼ਾਇਦ ਰਾਕੇਟ ਲਾਂਚਰ ਵੀ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਦੂੱਜੇ ਸੰਸਾਰ ਲੜਾਈ ਦੀ ਸਟੇਨ ਸਬਮਸ਼ੀਨਗਨ ਵੀ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ ।

ਪੇਪਰ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਪੈਸਾ ਚੱਲਦਾ ਹੈ . . .ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਨਿਯਮ – ਕਾਨੂੰਨ ਅਤੇ ਕਾਗਜ ਪੱਤਰ ਦਾ ਝੰਝਟ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਇੱਥੇ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਹੀ ਪੇਪਰ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਉਹ ਹੈ ਪੈਸਾ । ਕਿੱਥੇ ਹੈ ਇਹ ਗਨ ਮਾਰਕੀਟ – ਮਾਰਕੀਟ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਖਤਰਨਾਕ ਗਨ ਮਾਰਕੀਟ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ 35 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੱਖਣ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਦੱਰਾ ਆਦਮਖੇਲ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ।ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ 400 KM ਬਣਦੀ ਹੈ। ਕਈ ਸਾਲ ਤੋਂ ਇਹ ਇਲਾਕਾ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦਾ ਗੜ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਬੰਦੂਕਾਂ ਇਥੋਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਬਣ ਗਈ ਅਤੇ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਇਹ ਕਸਬਾ ਗਨ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਦਾ ਗੜ ਬਣ ਗਿਆ ।ਕਾਫ਼ੀ ਸਮੇ ਤੱਕ ਇਸ ਇਲਾਕੇ ਉੱਤੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦਾ ਕਬਜਾ ਰਿਹਾ । ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਇਸ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਬੰਦੂਕਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਵੇਚਣ ਦਾ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਜਾਰੀ ਹੈ ।ਇਥੋਂ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨਕਲ ਤਿਆਰ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਨ , ਜੋ ਅਸਲੀ ਗਨ ਤੋਂ ਬਿਹਤਰ ਕੰਮ ਕਰੇਗੀ ।ਦੱਰਾ ਆਦਮਖੇਲ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਅਸਲੀ ਗਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਾਪੀ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ । ਇੱਥੇ ਅਮਰੀਕੀ ਏਮ 16 ਦੀ ਚਾਇਨੀਜ ਕਾਪੀ ਅਤੇ ਲੋਕਲ ਕਾਪੀ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ । AK 47 ਦੀ ਓਰਿਜਨਲ ਅਤੇ ਲੋਕਲ ਕਾਪੀ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ । ਅਮਰੀਕੀ ਬਰੇਟਾ ਹੈਂਡਗਨ ਦੀ ਕਾਪੀ , ਗਲੋਕ ਪਿਸਟਲ ਓਰਿਜਨਲ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਾਪੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਕੁੱਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੱਕ ਇੱਥੇ ਰਾਕੇਟ ਲਾਂਚਰ ਅਤੇ ਮੋਰਟਾਰ ਵੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਜਾਂਦੇ ਸਨ । ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਫੌਜ ਦੇ ਦਬਾਅ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹ ਹੁਣ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੋਂ ਗਾਇਬ ਹਨ , ਪਰ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚੋ ਨਹੀਂ । ਹਥਿਆਰਾਂ ਦੇ ਰੇਟ ਕਾਰਡ ਸਿਰਫ 5000 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ AK 47 ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਪਸੰਦੀਦਾ ਹਥਿਆਰ AK 47 ਦੱਰਾ ਆਦਮਖੇਲ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦਾ ਵੀ ਪਸੰਦੀਦਾ ਹਥਿਆਰ ਹੈ । ਇਸਨੂੰ ਵੇਚਣਾ ਅਤੇ ਬਣਾਉਣਾ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਆਸਾਨ ਹੈ । ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਚੋਰੀ ਅਤੇ ਸਮਗਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਓਰਿਜਨਲ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਲੋਕਲ ਕਾਪੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ । ਇੱਥੇ AK 47 ਦੀ ਓਰਿਜਨਲ ਗਨ 800 ਡਾਲਰ ਤੋਂ 2000 ਡਾਲਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਇਹ ਕੀਮਤ ਕਰੀਬ 55 ਹਜਾਰ ਤੋਂ ਇੱਕ ਲੱਖ ਚਾਲ੍ਹੀ ਹਜਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੈ । ਬਜਟ ਘੱਟ ਹੈ ਤਾਂ ਵੀ ਚਿੰਤਾ ਨਹੀਂ ਕਰੋ ਹਥਿਆਰ ਦੀ ਲੋਕਲ ਕਾਪੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਗਾਰੰਟੀ ਵੀ ਦੇਵੇਗਾ । ਤੁਹਾਨੂੰ AK 47 ਦੀ ਇਹ ਨਕਲੀ ਕਾਪੀ 70 ਡਾਲਰ ਤੋਂ 250 ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਯਾਨੀ 5000 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 17 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਘਰ ਲੈ ਜਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।ਐੱਮ 16 ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਰਾਇਫਲ ਦਾ ਰੇਟ ਕਾਰਡ 55 ਹਜਾਰ ਵਿੱਚ ਐੱਮ 16 ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਰਾਇਫਲ ਗਨ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਰਾਇਫਲ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਪੀ ਤੋਂ ਹੀ ਕੰਮ ਚਲਾਉਣਾ ਪਵੇਗਾ । ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਐੱਮ 16 ਦੀ ਕਾਪੀ 1800 ਤੋਂ 2300 ਡਾਲਰ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਜੋ ਅਧਿਕਤਮ 1 .5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ । ਘੱਟ ਬਜਟ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕ ਇਸ ਕਾਪੀ ਦੀ ਵੀ ਘਰੇਲੂ ਕਾਪੀ ਖਰੀਦ ਸੱਕਦੇ ਹਨ , ਇਸਦੇ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 800 ਡਾਲਰ ਯਾਨੀ 55 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਹੋਣਗੇ ।