Monday, October 14, 2019
Home > Desi Treatment > ਬਸ ਸ਼ੈਪੂ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾ ਲਵੋ ਇਹ ਇੱਕ ਚੀਜ਼ ਫਿਰ ਦੇਖੋ ਵਾਲ ਕਿਵੇਂ ਬਣਦੇ ਹਨ ਲੰਬੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ

ਬਸ ਸ਼ੈਪੂ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾ ਲਵੋ ਇਹ ਇੱਕ ਚੀਜ਼ ਫਿਰ ਦੇਖੋ ਵਾਲ ਕਿਵੇਂ ਬਣਦੇ ਹਨ ਲੰਬੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ

ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਦੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ‘ਚ ਹਰ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਖੂਬਸੂਰਤ ਦਿੱਖ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤੇ ਅਸੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਵਿਅਕਤੀ ਨਿਖਰੇ ਚਿਹਰੇ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਤੇ ਕਾਲੇ ਵਾਲਾ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਮੰਨਦੇ ਹਾਂ। ਅਤੇ ਖੂਬਸੂਰਤ ਬਣਨ ਦੇ ਲਈ ਅਸੀ ਕਈ ਤਰਾਂ੍ਹ ਦੇ ਉਪਾਅ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਅਸੀ ਆਪਣੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਨਹੀ ਵਧਾ ਪਾਉਦੇ ਹਾਂ । ਅਤੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਾਲ ਪਤਲੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਤੇ ਉਹ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਘਟਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ।ਪਰ ਹੁਣ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਅਸੀ ਕੁਝ ਖਾਸ ਨੁਸਕੇ ਲੇ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ ।

ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ — ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਵਾਲ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਹੋਣ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤੀ ਹੋਰ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਪਰ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਵਾਲ ਸਫ਼ੇਦ ਹੋਣ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤੀ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਿਊਂਕਿ ਵਾਲ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤੀ ਦਾ ਇੱਕ ਅਹਿਮ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਹਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤ ਦਿਸਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਨੁਸਖ਼ੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਜਿਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਵਾਲ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ, ਬਸ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਲਗਾਤਾਰ 15 ਤੋਂ 20 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਾ ਹੈ। ਨੁਸਖ਼ੇ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਮਗਰੀ — ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਿਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਉਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਸ ਦੋ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਵੇਗੀ।

ਇਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਿਸ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਵੇਗੀ। ਉਸ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਨਾਮ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ। ਇਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਕੌਲੀ ਵਿੱਚ 2 ਚਮਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਪਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚਮਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਪਾਓ ਅਤੇ ਹੁਣ ਦੋਨਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇੱਕ ਪੇਸਟ ਬਣਾ ਲਓ। ਪੇਸਟ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਏ ਅਤੇ ਰਾਤ ਭਰ ਲਈ ਲੱਗਿਆ ਰਹਿਣ ਦਿਓ। ਰਾਤ ਭਰ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਵੇਰੇ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਧੋ ਲਓ॥

ਥੋੜ੍ਹੇ-ਜਿਹੇ ਆਲਿਵ ਆਇਲ ਵਿੱਚ ਸੰਤਰੇ ਦਾ ਜੂਸ ਮਿਲਾਓ। ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਹਲਕਾ ਗਰਮ ਕਰੋ। ਹਲਕੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਸਕੈਲਪ ਦਾ ਮਸਾਜ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਓ। 15 – 20 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਧੋ ਦਿਓ।ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਲਗਾਓ। ਫਿਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਰੀ ਪੱਤਾ ਪਾ ਕੇ ਗਰਮ ਕਰੋ। ਸਕੈਲਪ ਉੱਤੇ ਮਸਾਜ ਕਰ ਧੋ ਦਿਓ।
ਰੁੱਖੇ ਅਤੇ ਬੇਜਾਨ ਵਾਲਾਂ ਲਈ ਆਮੰਡ, ਜੋਜੋਬਾ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਲਗਾਓ। ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਵਾਲਾਂ ਲਈ ਸੈਂਡਲ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸ਼ੈਂਪੂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਲਤਾਨੀ ਮਿੱਟੀ ਲਗਾਓ। ਸੁੱਕ ਜਾਣ ਉੱਤੇ ਧੋ ਦਿਓ। ਇਹ ਇੱਕ ਚੰਗੇਰੇ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ।
ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ