Thursday, February 20, 2020
Home > News > ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ 14 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਹੋਵੇਗੀ ਬਜਾਜ ਚੇਤਕ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਜਾਣੋ ਕੀਮਤ ਤੇ ਹੋਰ ਖਾਸੀਅਤ

ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ 14 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਹੋਵੇਗੀ ਬਜਾਜ ਚੇਤਕ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਜਾਣੋ ਕੀਮਤ ਤੇ ਹੋਰ ਖਾਸੀਅਤ

ਆਪਣੇ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਚੇਤਕ ਆਮ ਜਨਤਾ ਦਾ ਮਨ ਪਸੰਦ ਵਾਹਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ। ਸਕੂਟਰ ਚਲਾਉਣ ਦੇ ਸ਼ੌ ਕੀ ਨਾਂ ਲਈ ਇਕ ਖ਼ੁ ਸ਼ੀ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਬਜਾਜ ਚੇਤਕ ਦੁਆਰਾ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਪਿੱਛੋਂ ਸਕੂਟਰ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਲੁੱਕ 16 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਕੂਟਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 90 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ 1.5 ਲੱਖ ਤੱਕ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਦੀ ਇਕੋ ਮੋਡ ਵਿੱਚ 95 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਰੇਂਜ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਜਦ ਕਿ ਸਪੋਰਟਸ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦੀ ਰੇਂਜ 85 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਅਤੇ ਆਫਲਾਈਨ ਦੋਵੇਂ ਹੀ ਤਰੀਕੇ ਅਪਣਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਆਨਲਾਈਨ ਬੁਕਿੰਗ ਲਈ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਦ ਕਿ ਆਫਲਾਈਨ ਬੁਕਿੰਗ ਲਈ ਸਿੱਧਾ ਡੀਲਰਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਇਹ ਚੇਤਕ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਵੱਖ ਵੱਖ 6 ਰੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋਵੇਗਾ। ਗ੍ਰਾਹਕ ਆਪਣੀ ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਅਨੁਸਾਰ ਵੱਖ ਵੱਖ ਰੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੂੰ ਖਰੀਦ ਸਕਣਗੇ। ਇਸ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਪੁਣੇ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਬਜਾਜ ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ 14 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਸਕੂਟਰ ਦਾ ਫਿਰ ਤੋਂ ਨਿਰਮਾਣ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਕੂਟਰ ਵਿੱਚ ਇੰਟੀਗ੍ਰੇਟਡ ਬ੍ਰੇਕਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਡਿਜੀਟਲ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟ ਪੈਨਲ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਡਿਜੀਟਲ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟ ਪੈਨਲ ਦੁਆਰਾ ਸਮਾਰਟਫੋਨਜ਼ ਅਤੇ ਵਾਰੀ ਵਾਰੀ ਨੇਵੀਗੇਸ਼ਨ ਦੇ ਲਈ ਬਲੂਟੁਥ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਫਰੰਟ ਅਤੇ ਰਿਅਰ ਡਿਸਕ ਬ੍ਰੇਕ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵੀ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਹੀਕਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕਲੀ ਆਇਨ ਬੈਟਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੋ ਕਿ ਪੋਰਟੇਬਲ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਐੱਲ ਈ ਡੀ ਹੈੱਡਲੈਂਪਸ ਟੇਲ ਲਾਈਟਸ ਅਤੇ ਸਟੈਪਡ ਸੀਟਾਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।