Sunday, January 19, 2020
Home > News > ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਤੁਸੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ 50 ਰੁਪਏ ਬਚਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ₹10 ਲੱਖ, ਇਹ ਹੈ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ

ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਤੁਸੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ 50 ਰੁਪਏ ਬਚਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ₹10 ਲੱਖ, ਇਹ ਹੈ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ

ਜਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕੋਈ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਬਚਾਉਣਾ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਬਹੁਤ ਵਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਬਿਹਤਰ ਵਿਕਲਪ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨਾ ਵੀ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਪਰ ਚਿੰਤਾ ਨਾ ਕਰੋ. ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਵਿਕਲਪ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਸਦੇ ਦੁਆਰਾ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰਫ 50 ਰੁਪਏ ਬਚਾ ਕੇ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਮਿਚੁਅਲ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਰਿਟਰਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ 50 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਦੀ ਬਚਤ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਿੱਤੀ ਦਬਾਅ ਨਹੀਂ ਪਾਏਗੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਖਰਚਿਆਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਚਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 50 ਰੁਪਏ ਬਚਾ ਕੇ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਫੰਡ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ? ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਸੀਂ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਮਾਲਕ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 50 ਰੁਪਏ ਦੀ ਬਚਤ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਦਾ 1,500 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗਾ. ਮਿਉਚੁਅਲ ਫੰਡ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿਚ ਤੁਹਾਨੂੰ SIP ਦੁਆਰਾ ਹਰ ਮਹੀਨੇ 1,500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ 15 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ. ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਅਜਿਹੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਿਚੁਅਲ ਫੰਡ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ 15 ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ 15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ. ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਰਿਟਰਨ ਮਿਲਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ 15 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਫੰਡ ਹੋਵੇਗਾ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਫਾਇਦਾ ਹੋਏਗਾ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮਿਚਉਲ਼ ਫੰਡ ਸਕੀਮ ਵਿਚ 15 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਕੁੱਲ ਨਿਵੇਸ਼ 2,70,000 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗਾ. ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਤੁਹਾਡੀ ਐਸਆਈਪੀ ਦੀ ਕੁੱਲ ਕੀਮਤ 10,02,760 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ. ਯਾਨੀ ਤੁਹਾਨੂੰ 7,32,760 ਰੁਪਏ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਹ ਖਰਚੇ ਦੇ ਅਨੁਪਾਤ ਨੂੰ ਹਟਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਉਹ ਅਨੁਪਾਤ ਹੈ ਜੋ ਇਕਾਈ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਿਉਚੁਅਲ ਫੰਡ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਤੇ ਖਰਚਿਆਂ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਮਿਚੁਅਲ ਫੰਡ ਦੇ ਖਰਚੇ ਅਨੁਪਾਤ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਇਸਦੀ ਕੁਲ ਸੰਪੱਤੀ (ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਧੀਨ ਸੰਪਤੀ ਅਰਥਾਤ AUM) ਨੂੰ ਕੁਲ ਖਰਚਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਵੰਡਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. SIP ਦੁਆਰਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰੋ SIP ਮਿਉਚੁਅਲ ਫੰਡਾਂ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਹੈ. ਇਸ ਦਰਮਿਆਨੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਚੰਗੀ ਔਸਤ ਨਿਕਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਚੰਗੀਆਂ ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ. ਮਿਉਚੁਅਲ ਫੰਡ ਵਿਚ SIP ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮੇਂ ਤਕ ਸਿਰਫ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰੋ. ਤੁਸੀਂ ਜਦੋਂ ਵੀ ਚਾਹੋ ਇਸ ਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਰੋਕ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਈ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ.