Friday, April 10, 2020
Home > News > ਇਹ ਕਵੀਸ਼ਰ ਕੋਲ ਹੈ ਸ਼ੂਗਰ ਦਾ ਸ਼ਰਤੀਆ ਇਲਾਜ਼ ਸਰਬੱਤ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ

ਇਹ ਕਵੀਸ਼ਰ ਕੋਲ ਹੈ ਸ਼ੂਗਰ ਦਾ ਸ਼ਰਤੀਆ ਇਲਾਜ਼ ਸਰਬੱਤ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ

ਅੱਜ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਏਦਾਂ ਦੇ ਨੁਸਖੇ ਬਾਰੇ ਦਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਸੁਣ ਤੁਸੀਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਵੋਗੇ ਸਾਰੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਪਿਓ ਹੈ ਇਹ ਨੁਸਖਾਇਹ ਕਵੀਸ਼ਰ ਕੋਲ ਹੈ ਸ਼ੂਗਰ ਦਾ ਸ਼ਰਤੀਆ ਇਲਾਜ਼ ਸਰਬੱਤ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਇਕ ਵਾਰ ਵਰਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕੇ ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨੂੰ ਸਭ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਜਰੂਰ ਕਰੋ ਕਿਸੇ ਦਾ ਭਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਡਾਇਬੀਟੀਜ਼ ਬਿਮਾਰੀ ਆਮ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲੰਮੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਹਾਈ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਪੱਧਰ ਹਨ ਦੇ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਾਈ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਲੱਛਣ ਅਕਸਰ ਆਉਣਾ ਦਾ ਵਾਧਾ ਪਿਆਸ ਹੈ, ਅਤੇ ਭੁੱਖ ਦਾ ਵਾਧਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਜੇ ਇਲਾਜ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ, ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਰਹਿਤ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਗੰਭੀਰ ਰਹਿਤ ਸ਼ੂਗਰ ਕੇਤੋਅਕਿਦੋਸਿਸ ਅਤੇ ਨੋੰਕੇਤੋਟਿਕ ਹ੍ਯ੍ਪੇਰੋਸ੍ਮੋਲਾਰ ਕੋਮਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਗੰਭੀਰ ਲੰਬੇ ਮਿਆਦ ਦੇ ਰਹਿਤ ਕਾਰਡੀਓਵੈਸਕੁਲਰ ਰੋਗ, ਸਟ੍ਰੋਕ, ਦਾਇਮੀ ਗੁਰਦੇ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋਣ, ਪੈਰ ਫੋੜੇ, ਅਤੇ ਨਿਗਾਹ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਡਾਇਬੀਟੀਜ਼ ਕਿਸੇ ਕਾਫ਼ੀ ਇਨਸੁਲਿਨ ਜ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਇਨਸੁਲਿਨ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਨੂੰ ਠੀਕ ਜਵਾਬ ਨਾ ਦੇ ਸੈੱਲ ਪੈਦਾ ਨਾ ਪਾਚਕ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਿੱਠਾ ਖਾਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਸ਼ੂਗਰ ਵਰਗੀ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਨਪਸੰਦ ਖਾਣੇ ਤੋਂ ਵੀ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਮਿੱਠੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਅਜਿਹੇ ਕੁਝ ਕਾਰਨਾਂ ਬਾਰੇ 1.ਨੀਂਦ ਪੂਰੀ ਨਾ ਹੋਣਾ ਕੰਮਕਾਜ ਅਤੇ ਬਦਲਦੇ ਲਾਈਫਸਟਾਈਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਦੇਰ ਰਾਤ ਤੱਕ ਸੋਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਵੇਰੇ ਵੀ ਜਲਦੀ ਉੱਠ ਪੈਂਦੇ ਹਨ। ਸਹੀ ਮਾਤਰਾ ‘ਚ ਨੀਂਦ ਨਾ ਲੈਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।2.ਘੱਟ ਪਾਣੀਦਿਨ ‘ਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 8 ਤੋਂ 10 ਗਿਲਾਸ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕਮੀ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਹਾਈਡ੍ਰੇਟ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾਉਂਦਾ ਅਤੇ ਬਲੱਡ ‘ਚ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵੀ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ 3.ਦੇਰ ਨਾਲ ਖਾਣਾ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦੇਰ ਨਾਲ ਭੋਜਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਭਾਰ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਲੇਵਲ ਅਸੰਤੁਲਿਤ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।4.ਮੋਟਾਪਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਭਾਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਤਾਂ ਵੀ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।5.ਸੈਰ ਨਾ ਕਰਨਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 30 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਕਸਰਤ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਕਸਰਤ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਵੀ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਇੰਸੁਲਿਨ ਲੇਵਲ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਸ਼ੂਗਰ ਹੋਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।6.ਮਿੱਠਾ ਖਾਣਾ ਭੋਜਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਮਿੱਠਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਬਲੱਡ ‘ਚ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। 7 ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ ਆਪਣੇ ਆਹਾਰ ਨਾਲ ਪੋਸ਼ਟਿਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜਿਵੇਂ ਬੀਂਸ, ਹਰੀ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਅਤੇ ਸਾਬਤ ਅਨਾਜ ਨਾ ਲੈਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਵੀ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। 8.ਸਨੈਕਸ ਪੈਕਟ ਵਾਲੇ ਚਿਪਸ ਅਤੇ ਜੰਕ ਫੂਡ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ‘ਚ ਖਾਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਵੀ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।