Thursday, April 9, 2020
Home > News > ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਜਾਣੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਜਾਣੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਹੁਣ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਗੁਰਦਵਾਰਾ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਲਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਸੇਵਾ- ਪਹਿਲਾ ਹਜ਼ੂਰੀ ਜੱਥਾ ਜਾਵੇਗਾ ‘ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਡਾ: ਰੂਪ ਸਿੰਘ ਅਨੁਸਾਰ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਗੁਰਬਾਣੀ ਕੀਰਤਨ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ‘ਰਾਗੀਆਂ’ ਦੀ ਸੇਵਾ ਦੇਵੇਗੀ।ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ, ਭਾਈ ਸ਼ੌਕੀਨ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ‘ਰਾਗੀ’ ਜੱਥਾ 16 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਟਰਮੀਨਲ ਰਾਹੀਂ ਅਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇਗਾ ਅਤੇ ਉਸੇ ਸ਼ਾਮ ਵਾਪਸ ਪਰਤੇਗਾ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਭਾਈ ਗੁਰਮੇਲ ਸਿੰਘ ਆਪਣਾ ਜਥਾ ਲੈ ਜਾਣਗੇ। ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖੇ ਭੇਜੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ‘ਰਾਗੀ’ ਜਥਿਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪਹਿਲਾ ‘ਰਾਗੀ’ ਜਥਾ 16 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਲਾਂਘੇ ਰਾਹੀਂ ਡੇਰਾ ਬਾਬਾ ਨਾਨਕ ਤੋਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਕੀਰਤਨ ਸੇਵਾ ਅਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਪਸ ਪਰਤੇਗਾ। ਪਿਛਲੇ ਕੁਜ ਸਮੇ ਤੋਂ ਸ੍ਰੀ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾਨ ਵਾਲੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਆਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ, ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਵਿਖੇ ਨਿਯਮਿਤ ਗੁਰਬਾਣੀ ਕੀਰਤਨ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ ਵਧੇਰੇ “ਰਾਗੀਆਂ” ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਸਿੱਖ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਹਨ ਅਤੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ‘ਰਾਗੀਾਂ’ ਦੀ ਘਾਟ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਦੁਆਰਾ ਡਿਊਟੀਆਂ ਲਗਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਪਰ ਇਹ ਜਥਾ ਆਮ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ 20 ਡਾਲਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਫੀਸ ਅਦਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਾਣਗੇ । ਇਸ ਸਭ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਕਰੇਗੀ। ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਕੂਟਨੀਤਕ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਹਮਰੁਤਬਾ ਨਾਲ ਚੁੱਕਣ ਤਾਂ ਜੋ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ‘ ਰਾਗੀ ’ਜਥਿਆਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਅਧੀਨ ਭੇਜਣ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕੇ। ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖੇ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੇ‘ ਰਾਗੀਆਂ ’ਦੀ ਘਾਟ ਵੇਖੀ ਜੋ ਪੂਰਾ ਦਿਨ ਅਸਥਾਨ ਤੇ ਗੁਰਬਾਣੀ ਕੀਰਤਨ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਮੁੱਠੀ ਭਰ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਰਾਗੀਆਂ ਲਈ ਮੁਸਕਿਲ ਹੈ।ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਉਪਲਬਧ ਚੈਨਲ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਆਪਣੇ ਜਥਿਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ| ਉਹ ਹੋਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਵਾਂਗ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਉਸੇ ਸ਼ਾਮ ਆਪਣੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣਗੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰਬਾਣੀ ਕੀਰਤਨ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਹਾਰਮੋਨੀਅਮ, ਟੇਬਲ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਹਾਇਕ ਸਮਾਨ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖੇ ਭੇਟ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ।