Tuesday, March 31, 2020
Home > News > ਜਰੂਰੀ ਪੋਸਟ ਜਲਦੀ ਨਿਬੇੜ ਲਓ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਆਉਣ ਵਾਲੇ 9 ਦਿਨ ਰਹਿਣਗੇ ਸਾਰੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ

ਜਰੂਰੀ ਪੋਸਟ ਜਲਦੀ ਨਿਬੇੜ ਲਓ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਆਉਣ ਵਾਲੇ 9 ਦਿਨ ਰਹਿਣਗੇ ਸਾਰੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਤਾਜਾ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਬੈਕਿੰਗ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਬੈਂਕ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ੇ ਕੰਮ ਜਲਦੀ ਵਲੋਂ ਨਿਬੇੜ ਲਵੇਂ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਯਾਨੀ ਦਿਸੰਬਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀ ਲੰਮੀ ਛੁੱਟੀਆਂ ਪੈ ਰਹੀ ਹਨ ।ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਯਾਨੀ ਦੀ ਛੁੱਟੀ 1 ਦਿਸੰਬਰ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਪ‍ਤਾਹਿਕ ਛੁੱਟੀ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਹੋਈ । ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ 8 ,15,22 ਅਤੇ 29 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਵੀ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਾਂਗੇ ।ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ 14 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਦੂਜਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ 28 ਦਿਸੰਬਰ ਚੌਥਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ । ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਗਾਇਡਲਾਇਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਦੂੱਜੇ ਅਤੇ ਚੌਥੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਦਿਸੰਬਰ ਵਿੱਚ ਵੀ 14 ਅਤੇ 28 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ 25 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਵੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 25 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਕਰਿਸਮਸ ਡੇ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹੀ ਵਜ੍ਹਾ ਹੈ ਕਿ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਾਂਗੇ । ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪੂਰਵੋਤ‍ਤਰ ਦੇ ਕੁੱਝ ਰਾਜ‍ਇੰਜ ਵਿੱਚ 24 ਅਤੇ 26 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ ਕਿਉਂਕਿ ਪੂਰਵ ਦੇ ਕੁੱਝ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ 3 ਦਿਨ ਕ੍ਰਿਸਮਿਸ਼ ਫੇਸਟਿਵਲ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਗੋਵਾ ਵਿੱਚ 19 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਲਿਬਰੇਸ਼ਨ ਡੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਬੈਂਕ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ । ਇੱਥੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਜਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਣੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਤੁਸੀ ਰਿਜਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡਿਆ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਾਲ ਦੇ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਦਿਨ ਬੈਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।