Friday, April 10, 2020
Home > News > ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਅਗਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਹੋਣਗੀਆਂ ਇਹ 6 ਸਸਤੀਆਂ ਕਾਰਾਂ

ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਅਗਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਹੋਣਗੀਆਂ ਇਹ 6 ਸਸਤੀਆਂ ਕਾਰਾਂ

ਨਵੀਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਨਵੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ 6 ਕਾਰਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਆਉਣ ਵਾਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਾਂ ਵਿਚੋਂ ਪਹਿਲੀ ਟਾਟਾ ਮੋਟਰਜ਼ ਦੀ ਅਲਟਰੋਸ ਕਾਰ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰ ਦੇ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਮਾਡਲ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਪਨੀ ਦਸੰਬਰ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ 2020 ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਇਸ ਕਾਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 5.5 ਲੱਖ ਤੋਂ 8 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਲਿਸਟ ਦੀ ਦੂਜੀ ਕਾਰ ਸਕੋਡਾ ਦੀ ਕਮੈਕ ਕੰਪੈਕਟ ਐਸਯੂਵੀ ਹੈ। ਇਹ ਕੰਪੈਕਟ ਐਸਯੂਵੀ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਹੁੰਡਈ ਕ੍ਰੇਟਾ, ਕਿਆ ਸੇਲਟੋਸ ਅਤੇ ਟਾਟਾ ਹੈਰੀਅਰ ਵਰਗੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਐਸਯੂਵੀ ਫਰਵਰੀ 2020 ਵਿਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਆਟੋ ਐਕਸਪੋ ਵਿਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਐਸਯੂਵੀ ਦੀ ਕੀਮਤ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਲਿਸਟ ਵਿਚ ਤੀਜੀ ਕਾਰ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਦੀ ਐਕਸਐਲ 5 ਕਾਰ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਵਾਰ ਵੇਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਕਾਰ ਨੂੰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਵੈਗਨ ਆਰ ਦੀ ਤਰਜ਼ ‘ਤੇ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸਦੀ ਕੀਮਤ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਲਿਸਟ ਵਿਚ ਚੌਥੀ ਕਾਰ ਟਾਟਾ ਮੋਟਰਜ਼ ਦੀ ਹੌਰਨਬਿਲ ਕਾਰ ਹੈ। 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ ਵਾਲੀ ਇਹ ਕਾਰ ਆਟੋ ਐਕਸਪੋ ਵਿਚ ਪਰਦਾ ਚੁੱਕਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਦੀ ਇਗਨੀਸ ਕਾਰ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਮਹਿੰਦਰਾ ਥਰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਆਫ-ਰੋਡ ਐਸਯੂਵੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਕਾਰ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਮਾਡਲ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਮਾਡਲ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਐਸਯੂਵੀ ਦਾ ਨਵਾਂ ਮਾਡਲ ਟੈਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਵਾਰ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮਹਿੰਦਰਾ ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ 2020 ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ।ਆਉ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਰੇਨੋ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਕਵਿਡ ਅਤੇ ਟ੍ਰਿਬੇਰਾ ਕਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ਨੇਕਸਨ ਅਤੇ ਵਿਟਾਰਾ ਬ੍ਰੇਜ਼ਾ ਨੂੰ ਲੈਣ ਲਈ ਇਕ ਨਵੀਂ ਐਸਯੂਵੀ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਐਸਯੂਵੀ ਦਾ ਨਾਮ ਐਚਬੀਸੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਆਟੋ ਐਕਸਪੋ ਵਿਖੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਐਸਯੂਵੀ ਦੀ ਕੀਮਤ 5.5 ਲੱਖ ਤੋਂ 8.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਵੇਗੀ।