Sunday, January 26, 2020
Home > News > ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਅਮਰੀਕਾ ਚ ਵਾਪਰਿਆ ਕਹਿਰ ਇੰਡੀਆ ਲਈ ਆਈ ਇਹ ਅੱਤ ਮਾੜੀ ਖਬਰ (ਜਾਣੋ)

ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਅਮਰੀਕਾ ਚ ਵਾਪਰਿਆ ਕਹਿਰ ਇੰਡੀਆ ਲਈ ਆਈ ਇਹ ਅੱਤ ਮਾੜੀ ਖਬਰ (ਜਾਣੋ)

ਅਕਸਰ ਰੋਜੀ-ਰੋਟੀ ਦੀ ਭਾਲ ਗਏ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨਾਲ ਅਣਹੋਣੀਆਂ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਖਬਰ ਆਈ ਹੈ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ਕਿ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਇਕ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਜੋੜਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲੰਘੇ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਦੇ ਸਾਤਾਕਰੂਜ਼ ਆਈਲੈਂਡ, ਦੇ ਨੇੜੇ ਇਕ ਫ੍ਰੀਕ ਕਿਸ਼ਤੀ ਦੇ ਭਾਣੇ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗੁਆ ​​ਦਿੱਤੀ। ਗੋਤਾਖੋਰ ਕਿਸ਼ਤੀ ਵਿਚ ਸਵਾਰ ਹੋਏ ਜ਼ਿਹਨਾਂ ਨੇ agg ਬੁਝਾਈ ਪਰ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਦੇ ਤੱਟ ਤੇ ਕਿਸ਼ਤੀ ਡੁੱਬ ਗਈ। ਫਾਇਨਾਸ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਂ ਸੰਜੀਰੀ ਸੀ ਇੱਕ ਅਭਿਆਸ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਸੀ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਇਸ ਖ਼ਬਰ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕਿਸ਼ਤੀ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਸਿਰਫ ਪੰਜ ਯਾਤਰੀ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਬਚ ਸਕੇ ਹਨ।ਉਸ ਦੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਰਨ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤੀ ਨਿਰਮਲ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਜੈਪੁਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਜੀਰੀ ਦਾ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਪਿਛੋਕੜ ਨਾਗਪੁਰ ਵਿੱਚ ਸੀ।ਬਚੇ ਗਏ ਪੰਜ ਲੋਕ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਕਿਸ਼ਤੀ ਦੇ ਉਪਰਲੇ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਫੱਟੇ ਤੇ ਸੁੱਤੇ ਹੋਏ ਸਨ।ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਕਿਸ਼ਤੀ ਤੋਂ ਛਾਲ ਮਾਰ ਕੇ ਅਤੇ ਇਕ ਛੋਟੀ ਕਿਸ਼ਤੀ ਲੈ ਕੇ ਕਿਨਾਰੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ ਗਏ। ਕਿਸ਼ਤੀ ਵਿਚ ਸਵਾਰ 33 ਯਾਤਰੀ ਅਤੇ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਛੇ ਮੈਂਬਰ ਸਵਾਰ ਸਨ. ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਭਾਣੇ ਵਿਚ 34 ਦੇ ਕਰੀਬ ਲੋਕ mare ਗਏ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਜੋੜੇ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਡਰ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਭਾਣੇ ਚ’ ਦੋਨੇ mare ਗਏ ਹਨ।ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਜੋੜਾ agg ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਕਿਸ਼ਤੀ ਵਿਚ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਦਿਨਾਂ ਕਦੇ ਪਰਿਵਾਰਿਕ ਮੈਂਬਰ ਅਮਰੀਕਾ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ।ਗੋਤਾਖੋਰੀ ਕਿਸ਼ਤੀ ਆਈਸਲੈਂਡ ਵਿਚ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿਸ਼ਤੀ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗੀ।ਕਿਸ਼ਤੀ ਦੇ ਯਾਤਰੀ ਇਸ ਅਣਹੋਣੀ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਬਚ ਸਕੇ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਯਾਤਰੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਸਨ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦੀਆਂ ਖੇਡਾਂ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਪਏ ਸਨ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮਾਗਮਾਂ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ।ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਆਏ ਇਸ ਮਿ੍ਰ ਤਕ ਇਸ ਜੋੜੀ ਦਾ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਪੀ ੜਤਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਅਤੇ ਮ੍ਰਿ ਤਕਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਡੀ ਐਨ ਏ ਮੈਪਿੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਣਹੋਣੀ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਕੁਝ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਖਾਮੀਆਂ ਵੱਲ ਵੀ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।